Habari za hivi Punde

VIJANA WAONGEZA KIPATO KUPITIA SHIDA YA MAJI MJI WA BARIADI

Kijana akiwa amebeba madumu ya maji  tayari kwa biashara.
WANANCHI  wa Halmshauri ya Mji  wa bariadi Mkoani simiyu, wameiataka serikali mkoani hapa kuwatatulia kero ya maji iliyopo kwa sasa, kutokana na kutumia muda  mwingi kutafuta maji ikiwa katika kero hiyo vijana wameweza kujipatia kipato kwa kuuza dumu moja shilingi 500 tipu moja ya tolori lenye madumu sita  shilingi 4000 hadi 5000.

Wananchi hao wamebainisha  kuwa vituo vya kupatia maji vilivyoko chini ya mamlaka ya maji katika mji wa bariadi, ndani ya wiki 2 vimekuwa havitoi maji na kuwalazimu kutumia muda mwingi kufuata hudua hiyo katika visima vya watu binafsi.


Wakiongea na waandishi wa habari katika visima mbalimbali vya maji vya watu binafsi vilivyoko mjini hapa, wananchi hao wamesema kuwa wamekuwa wakiangaika kupata maji huku vituo vinavyomilikiwa na mamlaka ya maji mjini hapa kutoa maji mara moja kwa wiki.



Hata hivyo vijana katika mji huo wamejipataia ajira kutokana na kuwepo kwa uhaba wa maji kwa kiasi kikubwa, ambapo dumu moja la maji linauzwa kwa shilingi 500 huku tiripu ya torori lenye dumu 6 likiuzwa kwa shilingi 4000 hadi 5000.

Akiongelea juu ya kero hiyo Mkurugenzi wa Mamlaka ya Maji ya mji wa Bariadi Richard Magwizi alisema kuwa chanzo cha kukosekana kwa maji katika vituo ni kuwepo kwa ukarabati wa mashine ya kusukuma maji katika moja ya kisima kikubwa kilichopo mjini hapa katika kata ya sima kijiji cha Mahaha.


KARENY. Powered by Blogger.